



The Roman Catholic Diocese of Kigoma
KABANGA COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED SCIENCES P.O.BOX 42 KASULU
REG/HAS/023 (FBO)

Email: admission@kcohas.or.tz

Website: www.kcohas.or.tz

Contact: 0755785928, 0762 43 77 80, 0765032756 and 0763 369 956

FOMU YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UUGUZI (NURSING)

Kwa:

Unataarifiwa kuwa umechaguliwa kujiunga na taasisi ya mafunzo ya afya Kabanga kwa kozi ya Uuguzi (**Diploma in Nursing**)

Mafunzo yataanza tarehe **01/04/2021** hivyo unatakiwa kufika chuoni tarehe **31/03/2021**.

Mwisho wa kuripoti ni tarehe **30/04/2021**. Hapa tumeambatanisha yafuatayo:

1. Fomu ya kujiunga na chuo
2. Sheria za chuo ambazo wewe mwenyewe na mzazi/mlezi anapaswa kuzisoma, kuzielewa na kisha kuweka sahihi ikimaanisha unazikubali.
3. Fomu ya ada na namna ya kulipa.

MAHITAJI

1. Picha tatu (passport size) za hivi karibuni kwa ajili ya kitambulisho
2. Cheti cha kuthibitisha afya (Medical certificate form)
3. Kurejesha nakala ya kukubali sheria za chuo
4. Ada na michango mbalimbali kama ilivyoainishwa katika muundo wa ada hapo chini.
5. Cheti halisi cha kidato cha nne **(4) NA SIYO COPY**

Ada ya mwaka ni Shilingi milioni moja na laki moja (**1,100,000.00**), Mahitaji mengine ya mwanafunzi kwa mwaka ni shilingi milioni moja laki saba themanini na mbili elfu na mia nne tu (**1,782,400.00**). Fedha hizi zitalipwa kwa awamu tatu kama inavyoonyeshwa kwenye (jedwali) ukurasa wa saba (ukurasa wa mwisho).

Mchango kwa ajili ya mtihani wa wizara na **NACTE 165,000.00** ambayo haijajumlishwa kwenye ada na michango/gharama za mwanafunzi tajwa hapo juu.

Malipo ya kwanza ya ada pamoja na michango mingine ni Tsh **MILIONI MOJA LAKI MBILI NA ELFU TISINI NA NNE NA MIA SITA TASILIMU (1,294,600) PUNGUFU YA HAPO HUTAPOKELEWA.**

Malipo yote yaliyo orodheshwa yapitie **BENKI** kupitia akaunti ya **KABANGA NURSES AND MIDWIVES TRAINING SCHOOL account NO. 51403500108 NMB.**



Nyongeza:

Ili kushika nafasi ya masomo Kwa kozi uliyochagua unatakiwa kulipa pesa ya kutunza nafasi hiyo kiasi cha shilingi laki moja **(100,000/=)** ambayo itajumlishwa kwenye ada yako ya mwaka utakaporipoti chuoni. **Pesa hiyo itadumu mpaka tarehe ya mwisho ya kuripoti mwanafunzi chuoni.** Endapo hutaripoti pesa hiyo haitarudishwa. Hakikisha kuwa umetuma hati ya malipo kwa wakati.

Ifuatayo ni orodha ya mahitaji ya mwanafunzi anapofika chuoni:

1. Godoro la futi upana ft2½, urefu ft 6 na unene inchi 4
2. Jozi mbili za viatu vyeupe/ vyeusi vya ngozi visivyokuwa na mwinuko hususani kwenye kisigino, soksi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana (**NA SIYO RABA**)
3. Sweta rangi ya nyeupe
4. Taulo
5. Koti la mvua au mwavuli
6. Mto na foronya
7. Mashuka mawili rangi ya
 - i. Wavulana rangi ya blue bahari
 - ii. Wasichana rangi ya pinki
8. Blanketi
9. Chandarua
10. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli na kijiko)
11. Kikombe au glass kwa ajili ya kunywa maji
12. Kikombe cha chai
13. Tochi
14. Ndoo na beseni
15. Nguo za kushindia za heshima
16. Madaftari makubwa 7 (counter books)
17. Karatasi (Ream mbili (2) A4
18. Karatasi ruled mbili (2)
19. Kamusi ya kiingereza
20. Saa ya mkononi yenye mshale wa sekunde
21. Kadi ya bima ya afya (iwapo unayo)
22. Vifaa vya kufanyia kazi wodini:
 - i. Blood pressure machine 1
 - ii. Stethoscope 1
 - iii. Thermometer 1 **Manual na siyo digital**
 - iv. File 1



ALEXANDER-BALUHYA - MKUU WA TAASISI



JIMBO KATOLIKI LA KIGOMA
TAASISI YA MAFUNZO YA AFYA KABANGA
SHERIA ZA CHUO.

1. Mwanafunzi ataheshimu tarehe ya kuwasili chuoni baada ya likizo yake. Hatua za kinidhamu zitachukuliwa kwa mwanafunzi yeyote atakayechelewa
2. Mwanafunzi akiwa chuoni atatakiwa kula chakula kinachotolewa na chuo. Hakuna ruhusa kwa mwanafunzi yeyote kujipikia chakula. Kama atakuwa na sababu maalumu ya kufanya hivyo atapewa kibali maalumu kutoka kwa mkuu wa chuo baada ya kujadiliwa na kamati ya nidhamu ya chuo cha uuguzi.
3. Mwanafunzi awapo maeneo ya hospitali anatakiwa kuwa amevaa sare ya chuo, hata kama hatakuwa kazini (mfano anaposalimu /kuona wagonjwa) Akionekana kinyume cha utaratibu atawajibishwa na mtumishi yeyote wa hospitali au chuo.
4. Mwanafunzi akiwa mgonjwa analazimika kupata matibabu ndani ya hospitali. Hairuhusiwi kwa mwana funzi yeyote kutumia dawa alizojinunulia bila maandishi kutoka kwa mganga au daktari. Siku za mapumziko kwa ajili ya ugonjwa zitaandikwa na daktari. Mwanafunzi atamuonyesha mwalimu au mkuu wa wodi siku alizopewa kwa ajili ya mapumziko ya ugonjwa.
5. Wanafunzi wote wanatakiwa kuvaa mavazi ya heshima muda wote wawapo chuoni na nje ya chuo. **Suruali zinazobana, fupi na dengrees haziruhusiwi** Pia utunzaji wa nywele ni muhimu, unyoaji usiokuwa wa nidhamu (Panki) kusuka au kuweka dawa kichwani kunyoa kipala hakuruhusiwi, Mwanafunzi anatakiwa **kuwa na nywele fupi**
6. Mafunzo ya mwanafunzi yamegawanyika katika sehemu kuu mbili: mafunzo ya darasani na wodini. Sehemu zote mbili zina umuhimu sawa. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuheshimu mpangilio wa kazi chuoni na wodini kadri atakavyokuwa amepangiwa na wakuu wake. Hairuhusiwi mwanafunzi kubadilisha zamu yake bila ruhusa toka kwa mkuu wake wa eneo au kitengo.
7. Wanafunzi wawapo wodini na hostel hawaruhusiwi kuongea kwa sauti kubwa inayowasumbua wagonjwa na watu wengine.
8. Muda wa mwisho wa kuingia katika eneo la hospitali na chuo ni saa 12.00 jioni. Mwanafunzi ataruhusiwa kwenda nje ya mazingira ya Hospitali na Chuo sio zaidi ya km 8. Siku za Jumamosi, Jumapili na Sikukuu. Kama kutakuwa na sababu maalumu za kwenda nje zaidi ya siku zilizotajwa hapo juu atatakiwa kuomba ruhusa kwa maandishi. Majina yote ya wanafunzi walio nje ya chuo yataandikwa kwenye daftari

na kuainisha sababu za kuwa nje ya chuo. Mwanafunzi atakayeingia Hospitalina Chuo baada ya muda uliotajwa hapo juu atawajibishwa.

9. Mwanafunzi akilala nje ya chuo bila sababu, kibali au ruhusa maalumu atakuwa amejifukuzisha chuo.
10. Upigaji wa vyombo vya muziki katika maeneo ya hospitalina chuo hauruhusiwi. Siku za sikukuu na sherehe mwisho wa kupiga mziki utakuwa saa 4.00 (nne kamili) usiku. Mziki huo utatakiwa kuwa na sauti ndogo/ ya kawaida
11. Mwanafunzi haruhusiwi kuongea na simu akiwa darasani na wadini. Simu zote ziachwe chuoni (bwenini) wakati mwanafunzi anapokuwa darasani ama wadini
12. Hakuna wageni wa wanafunzi watakao ruhuswa kuingia chuoni wakati wa muda wa vipindi au siku za kazi. Wageni wote wanaruhusiwa kuwatembelea wanafunzi siku za Jumapili, sikukuu na siku ya jumamosi kuanzia saa 7.00 (saba) mchana. Mwisho wa wageni kuwepo eneo la chuo ni saa 12.00 jioni.
13. Mwanafunzi hataruhusiwa kumtunza ndugu yake akiwa amelazwa hospitalini kama itahitajika kufanya hivyo lazima ruhusa itoke kwa mkuu wa chuo kwa sababu maalumu.
14. Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia swala zima la usafi wa mazingira ya chuo na hospitali.
15. Mwanafunzi akihusika na uharibifu wa mali ya chuo au hospitali, atatakiwa kurudisha gharama au kununua kifaa kilichoharibika.
16. Wanafunzi wote wanatakiwa kuandaa na kuhudhuria ibada ya misa siku ya Jumatano asubuhi na Jumamosi jioni eneo la kliniki ya Baba, Mama na Mtoto (RCH). Utaratibu huu utafuatwa na wanafunzi wote watakaokuwa katika chuo hiki.
17. Mwanafunzi awapo chuoni atatakiwa kujihusisha na michezo kama sehemu ya mafunzo. Ratiba ya michezo itafuatwa kama ilivyo ratiba nyingine ndani ya chuo hiki.
18. Taarifa zozote zile za kifamilia zinazomhusu mwanafunzi hasa zile zinazohusiana na magonjwa ama kifo lazima zipelekwe ofisi ya mlezi (wadeni) wa wanafunzi) au ofisi ya mwalimu kwa mawasiliano na siyo kumpa mwanafunzi. Mwanafunzi hatosikilizwa endapo taarifa hizo zitamfikia yeye /atatoa mwenyewe kwenye ofisi ya mwalimu

19. Mwanafunzi atakayejihusisha na wizi wa mali ya shule, hospitali, na ya mwanafunzi mwenzake atafukuzwa shule mara moja

Taratibu nyingine zinapatikana kwenye sheria zilizowekwa na wizara ya afya, Idara ya Mafunzo ya Vyuo. Mwanafunzi atasomewa na kupewa sheria hizo afikapo chuoni. Mzazi/mlezi unatakiwa kusoma sheria hizo na kuweka saini. Mwanafunzi hatapokelewa endapo mzazi/mlezi hatathibitisha kwa kuweka saini kwenye nafasi kama inavyoonekana hapa chini.



FOMU YA KUKUBALI SHERIA ZA CHUO.

Fomu hii ijazwe na mzazi/mlezi/ mwajiri wa mwanafunzi na irudishwe chuoni wakati mwanafunzi anapo ripoti.

Mimi (mzazi/mlezi/ mwajiri)

Nimesoma na kuelewa sheria za chuo cha Kabanga nursing Nakubaliana na sheria hizo na niko tayari kuwa kijana wangu awajibishwe ikiwa atakiuka utaratibu huo.

Saini ya Mzazi / Mlezi/ mwajiriTarehe.....

Mimi (Mwanafunzi) Nimesoma na nimeelewa sheria za chuo taasisi ya Kabanga. Nikotayari kuwajibishwa ikiwa nitakiuka utaratibu huo.

Saini ya mwanafunzi.....Tarehe.....

Tunaomba uthibitishie kama wewe/mwanao atakuja chuoni tarehe 15/10/2019. Usipofanya hivyo nafasi yako/yake itachukuliwa na mwingine.

Tuthibitishie kwa kupiga simu / email tajwa hapo juu, au unaweza kurudisha fomu.

Mimi (mwanafunzi)

Ninaahidi nitakuja chuoni tarehe tajwa naomba kutunziwa nafasi yangu.

Saini ya mwanafunzi/mlezi/ mwajiri

Jina la mwanafunzi /mlezi/ mwajiri.....





KABANGA COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED SCIENCES P.O.BOX 42 KASULU
REG/HAS/023 (FBO)

MEDICAL EXAMINATION FORM:

Candidate Name

Home Address.....

Please examine the followings:

Findings

- 1. ESR
- 2. Hb
- 3. Stool
- 4. Urine
- 5. Full physical Examination
- 6. Vision
- 7. Hearing
- 8. B/P
- 9. Lungs
- 10. Others
- 11. Previous chronic diseases eg Asthma, Heart diseases, Allergy, Psychosis.....
- 12. Pregnancy Test for female students.....

Signature of the examining Doctor and Official stamp.

THE CATHOLIC DIOCESE OF KIGOMA
KABANGA COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED SCIENCE
SCHOOL FEE STRUCTURE 2020 /2021 FOR DIPLOMA IN NURSING

S.N	DIRECT COST PAYABLE TO SCHOOL	1 ST YEAR
1	TUITION FEE	1,100,000
2	DIOCESAN EDUCATION FUND	100,000
3	MAINTANANCE FEE	50,000
	TOTAL	1,250,000
STUDENT DIRECT COSTS		
1	MEAL FEE	1,169,000
2	ACCOMODATION FEE	250,000
3	REGISTRATION FEE	20,000
4	COST SHARING FOR EXAMINATION SEMESTER	100,000
5	COST SHARING FOR MEDICAL SUPPLIES DURING PRACTICAL	30,000
6	PROCEDURE BOOKS	13,000
7	IDENTITY CARD	5,000
8	TREATMENT FEE – NHIF	50,400
9	INTERNET FEE	20,000
11	STATIONARY	30,000
12	SCHOOL UNIFORM	90,000
13	STUDENT UNION FEE	5,000
	TOTAL	1,782,400

STUDENTS DIRECT COSTS PAYABLE TO MOHSW & NACTE		
1	MOHSW NATIONAL EXAMINATION FEE	150,000
2	QUALITY ASSURANCE FEE(NACTE)	15,000
	TOTAL	165,000

School fees may be paid in terms of instalments or lump sum

1. First phase at the beginning of academic year	1,294,600.00
2. Second phase in February	881,200.00
3. Third phase in May	856,600.00

NB: A student will not be allowed to continue with studies if she/he fails to pay school fees in time.



ALEXANDER BALUHYA
MKUU WA TAASISI



