



The Roman Catholic Diocese of Kigoma
KABANGA COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED SCIENCES P.O.BOX 42 KASULU
REG/HAS/023 (FBO)

Email: admission@kcohas.or.tz

Website: www.kcohas.or.tz

Contact: 0755785928, 0762 43 77 80, 0765032756 and 0763 369 956

FOMU YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA TABIBU (CLINICAL MEDICINE)

Kwa:

Unataarifiwa kuwa umechaguliwa kujiunga na taasisi ya mafunzo ya afya Kabanga kwa kozi ya Stashahada ya utabibu (Diploma in Clinical Medicine)

Mafunzo yataanza tarehe **01/04/2021** hivyo unatakiwa kufika chuoni tarehe **31/03/2021**.

Mwisho wa kuripoti ni tarehe **30/04/2021**. Hapa tumeambatanisha yafuatayo:

1. Fomu ya kujiunga na chuo
2. Sheria za chuo ambazo wewe mwenyewe na mzazi/mlezi anapaswa kuzisoma, kuzielewa na kisha kuweka sahihi ikimaanisha unazikubali.
3. Fomu ya ada na namna ya kulipa.



MAHITAJI

1. Picha tatu (passport size) za hivi karibuni kwa ajili ya kitambulisho
2. Cheti cha kuthibitisha afya (Medical Examination Form)
3. Kurejesha nakala ya kukubali sheria za chuo
4. Ada na michango mbalimbali kama ilivyoainishwa katika muundo wa ada hapo chini.
5. Cheti halisi cha kidato cha nne (4) **NA SIYO COPY**

Ada ya mwaka ni Shilingi milioni moja na laki moja (**1,100,000.00**), Mahitaji mengine ya mwanafunzi kwa mwaka ni shilingi milioni moja laki saba themanini na mbili elfu na mia nne tu (**1,832,400.00**). Fedha hizi zitalipwa kwa awamu tatu kama inavyoonyeshwa kwenye (jedwali) ukurasa wa saba (ukurasa wa mwisho).

Mchango kwa ajili ya mtihani wa wizara na **NACTE 165,000.00** ambayo haijajumlishwa kwenye ada na michango/gharama za mwanafunzi tajwa hapo juu.

Malipo ya kwanza ya ada pamoja na michango mingine ni Tsh **MILIONI MOJA LAKI TATU AROBAINI NA NNE NA MIA SITA TASLIMU (1,344,600.00) PUNGUFU YA HAPO HUTAPOKELEWA**

Malipo yote yaliyo orodheshwa yapitie **BENKI** kupitia akaunti ya **KABANGA NURSES AND MIDWIVES TRAINING SCHOOL account NO. 51403500108 NMB.**

Nyongeza:

Ili kushika nafasi ya masomo kwa kozi uliyochagua unatakiwa kulipa pesa ya kutunza nafasi hiyo kiasi cha shilingi laki moja **(100,000/=)** ambayo itajumlishwa kwenye ada yako ya mwaka utakaporipoti chuoni. **Pesa hiyo itadumu mpaka tarehe ya mwisho ya kuripoti mwanafunzi chuoni.** Endapo hutaripoti pesa hiyo haitarudishwa. Hakikisha kuwa umetuma hati ya malipo kwa wakati.

Ifuatayo ni orodha ya mahitaji ya mwanafunzi anapofika chuoni:

1. Godoro la futi upana ft2½, urefu ft 6 na unene inchi 4
2. Jozi mbili za viatu vyeupe/ vyeusi vya ngozi visivyokuwa na mwinuko hususani kwenye kisigino.
3. Soksi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana
4. Sweta rangi ya blue
5. Taalo
6. Koti la mvua au mwavuli
7. Koti jeupe la kuvaa hospitalini (clinical coat)
8. Mto na foronya
9. Mashuka mawili rangi ya :
 - i. Wavulana rangi ya blue bahari
 - ii. Wasichana rangi ya pinki
10. Blanketi
11. Chandarua
12. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli na kijiko)
13. Kikombe au glass kwa ajili ya kunywa maji
14. Kikombe cha chai
15. Tochi
16. Ndoo na beseni
17. Nguo za kushindia za heshima
18. Madaftari makubwa 7 (counter books)
19. Karatasi (Ream mbili (2) A4
20. Karatasi ruled paper mbili (2)
21. Kamusi ya kiingereza
22. Saa ya mkononi yenye mshale wa sekunde
23. Kadi ya bima ya afya (iwapo unayo)
24. Vifaa vya kufanyia kazi wodini:
 - i. Blood pressure machine 1
 - ii. Stethoscope 1
 - iii. Thermometer 1 **Manual na siyo digital**
 - iv. File 1



NB: Uniform watapewa chuoni zimelipiwa kwenye ada ambazo ni:

- Suruali mbili za kaki na mashati mawili nyeupe - kwa wavulana
- Gauni mbili nyeupe - kwa wasichana



ALEXANDER BALUHYA

MKUU WA TAASISI



JIMBO KATOLIKI LA KIGOMA
TAASISI YA MAFUNZO YA AFYA KABANGA
SHERIA ZA CHUO.

1. Mwanafunzi ataheshimu tarehe ya kuwasili chuoni baada ya likizo yake. Hatua za kinidhamu zitachukuliwa kwa mwanafunzi yeyote atakayechelewa
2. Mwanafunzi akiwa chuoni atatakiwa kula chakula kinachotolewa na chuo. Hakuna ruhusa kwa mwanafunzi yeyote kujipikia chakula. Kama atakuwa na sababu maalumu ya kufanya hivyo atapewa kibali maalumu kutoka kwa mkuu wa chuo baada ya kujadiliwa na kamati ya nidhamu ya chuo cha uuguzi.
3. Mwanafunzi awapo maeneo ya hospitali anatakiwa kuwa amevaa sare za chuo, hata kama hatakuwa kazini (mfano anaposalimu /kuona wagonjwa) Akionekana kinyume cha utaratibu atawajibishwa na mtumishi yeyote wa hospitali au chuo.
4. Mwanafunzi akiwa mgonjwa analazimika kupata matibabu ndani ya hospitali. Hairuhusiwi kwa mwana funzi yeyote kutumia dawa alizojinunulia bila maandishi kutoka kwa mganga au daktari. Siku za mapumziko kwa ajili ya ugonjwa zitaandikwa na daktari. Mwanafunzi atamuonyesha mwalimu au mkuu wa wodi siku alizopewa kwa ajili ya mapumziko ya ugonjwa.
5. Wanafunzi wote wanatakiwa kuvaa mavazi ya heshima muda wote wawapo chuoni na nje ya chuo. **Suruali zinazobana, fupi na dengrees haziruhusiwi.** Pia utunzaji wa nywele ni muhimu, unyoaji usiokuwa wa nidhamu (Panki) kusuka au kuweka dawa kichwani kunyoa kipala hakuruhusiwi, Mwanafunzi anatakiwa **kuwa na nywele fupi**
6. Mafunzo ya mwanafunzi yamegawanyika katika sehemu kuu mbili: mafunzo ya darasani na wodini. Sehemu zote mbili zina umuhimu sawa. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuheshimu mpangilio wa kazi chuoni na wodini kadri atakavyokuwa amepangiwa na wakuu wake. Hairuhusiwi mwanafunzi kubadilisha zamu yake bila ruhusa toka kwa mkuu wake wa eneo au kitengo.
7. Wanafunzi wawapo wodini na hostel hawaruhusiwi kuongea kwa sauti kubwa inayowasumbua wagonjwa na watu wengine.
8. Muda wa mwisho wa kuingia katika eneo la hospitali na chuo ni saa 12.00 jioni. Mwanafunzi ataruhusiwa kwenda nje ya mazingira ya Hospitali na Chuo sio zaidi ya km 8. Siku za Jumamosi, Jumapili na Sikukuu. Kama kutakuwa na sababu maalumu za kwenda nje zaidi ya siku zilizotajwa hapo juu atatakiwa kuomba ruhusa kwa

maandishi. Majina yote ya wanafunzi walio nje ya chuo yataandikwa kwenye daftari na kuainisha sababu za kuwa nje ya chuo. Mwanafunzi atakayeingia Hospitalina Chuo baada ya muda uliotajwa hapo juu atawajibishwa.

9. Mwanafunzi akilala nje ya chuo bila sababu, kibali au ruhusa maalumu atakuwa amejifukuzisha chuo.
10. Upigaji wa vyombo vya muziki katika maeneo ya hospitalina chuo hauruhusiwi. Siku za sikukuu na sherehe mwisho wa kupiga muziki utakuwa saa 4.00 (nne kamili) usiku. Muziki huo utatakiwa kuwa na sauti ndogo/ ya kawaida
11. Mwanafunzi haruhusiwi kuongea na simu akiwa darasani na wadini. Simu zote ziachwe chuoni (bwenini) wakati mwanafunzi anapokuwa darasani ama wadini
12. Hakuna wageni wa wanafunzi watacao ruhusiwa kuingia chuoni wakati wa muda wa vipindi au siku za kazi. Wageni wote wanaruhusiwa kuwatembelea wanafunzi siku za Jumapili, sikukuu na siku ya jumamosi kuanzia saa 7.00 (saba) mchana. Mwisho wa wageni kuwepo eneo la chuo ni saa 12.00 jioni.
13. Mwanafunzi hataruhusiwa kumtunza ndugu yake akiwa amelazwa hospitalini kama itahitajika kufanya hivyo lazima ruhusa itoke kwa mkuu wa chuo kwa sababu maalumu.
14. Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia swala zima la usafi wa mazingira ya chuo na hospitali.
15. Mwanafunzi akihusika na uharibifu wa mali ya chuo au hospitali, atatakiwa kurudisha gharama au kununua kifaa kilichoharibika.
16. Wanafunzi wote wanatakiwa kuandaa na kuhudhuria ibada ya misa siku ya Jumatano asubuhi na Jumamosi jioni eneo la kliniki ya Baba, Mama na Mtoto (RCH). Utaratibu huu utafuatwa na wanafunzi wote watakaokuwa katika chuo hiki.
17. Mwanafunzi awapo chuoni atatakiwa kujihusisha na michezo kama sehemu ya mafunzo. Ratiba ya michezo itafuatwa kama ilivyo ratiba nyingine ndani ya chuo hiki.

18. Mwanafunzi atakayejihusisha na wizi wa mali ya chuo, hospitali, na ya mwanafunzi mwenzake atafukuzwa chuo mara moja

Taratibu nyingine zinapatikana kwenye sheria zilizowekwa na wizara ya afya, Idara ya Mafunzo ya Vyuo. Mwanafunzi atasomewa na kupewa sheria hizo afikapo chuoni. Mzazi/mlezi unatakiwa kusoma sheria hizo na kuweka saini. Mwanafunzi hatapokelewa endapo mzazi/mlezi hatathibitisha kwa kuweka saini kwenye nafasi kama inavyoonekana hapa chini.



FOMU YA KUKUBALI SHERIA ZA CHUO.

Fomu hii ijazwe na mzazi/mlezi/ mwajiri wa mwanafunzi na irudishwe chuoni wakati mwanafunzi anapo ripoti.

Mimi (mzazi/mlezi/ mwajiri)

Nimesoma na kuelewa sheria za chuo cha utabibu Kabanga. Nakubaliana na sheria hizo na niko tayari kuwa kijana wangu awajibishwe ikiwa atakiuka utaratibu huo.

Saini ya Mzazi / Mlezi/ mwajiri Tarehe.....

Mimi (Mwanafunzi) Nimesoma na nimeelewa sheria za chuo cha utabibu Kabanga. Niko tayari kuwajibishwa ikiwa nitakiuka utaratibu huo.

Saini ya mwanafunzi..... Tarehe.....

Tunaomba uthibitishie kama wewe/mwanao atakuja chuoni tarehe 15/10/2019.

Usipofanya hivyo nafasi yako/yake itachukuliwa na mwingine.

Tuthibitishie kwa kupiga simu / email tajwa hapo juu, au unaweza kurudisha fomu.

Mimi (mwanafunzi)

Ninaahidi nitakuja chuoni tarehe tajwa naomba kutunziwa nafasi yangu.

Saini ya mwanafunzi/mlezi/ mwajiri

Jina la mwanafunzi /mlezi/ mwajiri





KABANGA COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED SCIENCES P.O.BOX 42 KASULU
REG/HAS/023 (FBO)

MEDICAL EXAMINATION FORM:

Candidate Name

Home address.....

Please examine the followings:

Findings

- | | |
|--|-------|
| 1. ESR | |
| 2. Hb | |
| 3. Stool | |
| 4. Urine | |
| 5. Full physical Examination | |
| 6. Vision | |
| 7. Hearing | |
| 8. B/P | |
| 9. Lungs | |
| 10. Others | |
| 11. Previous chronic diseases eg Asthma, Heart diseases, Allergy, Psychosis..... | |
| 12. Pregnancy Test for female students..... | |

Signature of the examining Doctor and Official stamp.