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Rooted and Founded in love

CHUO CHA AFYA NA SAYANSI SHIRIKISHI KABANGA
P.O.BOX 42 KASULU
REG/HAS/023 (FBO)
Email: admission@kcohas.or.tz Website: www.kcohas.or.tz.

Mobile: 0755785928, 0762 43 77 80, 0765032756 and 0739 909 165, 0621,577,964

FOMU YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA MAABARA (ORDINARY DIPLOMA IN MEDICAL

LABORATORY) SEPTEMBER 2025/2026

Kwa: oo

Unataarifiwa kuwa umechaguliwa kujiunga na taasisi ya mafunzo ya afya na sayansi shirikishi Kabanga

kwa kozi ya Utabibu (Ordinary Diploma in medical Laboratory)
Tarehe ya kuripoti ni 04/10/2025 , mwisho wa kuripoti ni tarehe 26/10/2025

Hapa tumeambatanisha yafuatayo:

1. Fomu ya kujiunga na chuo

2. Sheria za chuo ambazo wewe mwenyewe na mzazi/mlezi anapaswa kuzisoma, kuzielewa na kisha
kuweka sahihi ikimaanisha unazikubali.

3. Fomu ya ada na namna ya kulipa.

MAHITAJI

1. Cheticha kuthibitisha afya ( Medical certificate form)

2. Kurejesha nakala ya kukubali sheria za chuo

3. Ada na michango mbalimbali kama ilivyo ainishwa katika muundo wa ada hapo chini.

4. Cheti halisi cha kidato cha nne (4 )NA SIYO COPY

5. Kitambulisho cha taifa (NIDA) Ni muhimu kwa ajili ya kutengeneza bima ya afya

6. Cheti cha kuzaliwa

7. Malipo yote yaliyo orodheshwa yapitie BENKI kupitia akaunti ya KABANGA NURSES AND
MIDWIVES TRAINING SCHOOL ACCOUNT NO. 51403500108 NMB.

8. Ada ya mwaka ni Shilingi milioni moja na laki sita elfu tu (1,600,000.00) fedha hizi zitalipa kwa
awamu nne

9. Mahitaji mengine ya mwanafunzi kwa mwaka ni shilingi laki saba na elfu sitini (760,000.00). Fedha hizi
zinaweza kulipwa kwa awamu tatu (3) au kwa mkupuo kama ilivyofafanuliwa kwenye jedwali ukurasa
wa mwisho .

10. Mwanafunzi atapokelewa chuoni baada ya kulipa malipo ya kwanza ya ada ambayo ni shilling laki sita

(600,000, na shilingi laki nne (400,000) ambayo ni michango mingine, jumla inakuwa shilingi milioni
moja tu (1,000,000 tu)


mailto:admission@kcohas.or.tz
http://www.kcohas.or.tz/

Ifuatayo ni orodha ya mahitaji ya mwanafunzi anapofika chuoni:
1. Viatu vyeusi vya ngozi visivyokuwa na mwinuko hususani kwenye kisigino na soksi nyeupe .
(NA SIYO RABA)
2. Sweta rangi nyeupe
3. Mashuka mawili rangi ya
i.  Blue bahari kwa wavulana
ii.  Pinki kwa wasichana
Chandarua

Ndoo ndogo kwa ajili ya kuogea

4

5

6. Nguo za michezo
7. Karatasi Ream tatu (3) dobble A

8. Kadi ya bima ya afya ( iwapo unayo)
9. Laboratory coat pair 2

10. File

JUMANNE A. BALUHYA
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JIMBO KATOLIKI LA KIGOMA
TAASISI YA MAFUNZO YA AFYA NA SAYANSI SHIRIKISHI KABANGA
SHERIA ZA CHUO KWA MAELEKEZO YA WIZARA YA AFYA
Mwanafunzi ataheshimu tarehe ya kuwasili chuoni baada ya likizo yake.Hatua za kinidhamu
zitachukuliwa kwa mwanafunzi yeyote atakaye chelewa
Mwanafunzi akiwa chuoni atatakiwa kula chakula kinacho tolewa na chuo.
Hakuna ruhusa kwa mwanafunzi yeyote kujipikia chakula. Kama atakuwa na sababu maalumu ya
kufanya hivyo atapewa kibali maalumu kutoka kwa mkuu wa chuo baada ya kujadiliwa na kamati ya
nidhamu ya chuo cha afya na sayansi shirikishi kabanga.
Mwanafunzi awapo maeneo ya hospitali anatakiwa kuwa amevaa sare ya chuo, hata kama hatakuwa
kazini (mfano anaposalimu /kuona wagonjwa) Akionekana kinyume cha utaratibu tajwa
atawajibishwa na mtumishi yeyote wa hospitali au chuo.
Mwanafunzi akiwa mgonjwa analazimika kupata matibabu ndani ya hospitali. Hairuhusiwi kwa
mwanafunzi yeyote kutumia dawa alizojinunulia bila maandishi kutoka kwa mganga au daktari. Siku
za mapumziko kwa ajili ya ugonjwa zitaandikwa na daktari. Mwanafunzi atamuonyesha mwalimu /
wadeni au mkuu wa wodi siku alizopewa kwa ajili ya mapumziko ya ugonjwa.
Wanafunzi wote wanatakiwa kuvaa mavazi ya heshima muda wote wawapo chuoni na nje ya chuo.
Suruali zinazobana, fupi na jeans haziruhusiwi. Pia utunzaji wa nywele ni muhimu, Kusuka
nywele tano au kunyoa ndiko kunako ruhusiwa. Usukaji na unyoaji usiokuwa wa nidhamu (Panki)
kusuka au kuweka dawa, rasta kichwani na kunyoa kipara hakuruhusiwi, Mwanafunzi anatakiwa
kuwa na nywele fupi. Nguo zenye picha na maandishi yasiyohusiana na maadili hayaruhusiwi.
Mafunzo ya mwanafunzi yamegawanyika katika sehemu kuu mbili: mafunzo ya darasani na wodini.
Sehemu zote mbili zina umuhimu sawa. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuheshimu mpangilio wa kazi
chuoni na wodini kadri atakavyo kuwa amepangiwa na wakuu wake. Hairuhusiwi mwanafunzi
kubadilisha zamu yake bila ruhusa toka kwa mkuu wake wa eneo au kitengo.
Wanafunzi wawapo wodini na hostel hawaruhusiwi kuongea kwa sauti kubwa inayowasumbua
wagonjwa na watu wengine.
Muda wa mwisho wa kuingia katika eneo la hospitali na chuo ni saa 12.30 jioni. Kwa sababu ya
mazingira ya huku. Mwanafunzi ataruhusiwa kwenda nje ya mazingira ya Hospitali na chuo sio zaidi
ya km nane (8.) Siku za Jumamosi, Jumapili na Sikukuu. Kama kutakuwa na sababu maalumu za
kwenda nje zaidi ya siku zilizo tajwa hapo juu atatakiwa kuomba ruhusa kwa maandishi. Majina yote
ya wanafunzi walio nje ya chuo yataandikwa kwenye daftari na kuainisha sababu za kuwa nje
yachuo. Mwanafunzi atakayeingia Hospitalini na chuo bila taarfa na sababu maalum baada ya muda
uliotajwa hapo juu atawajibishwa.
Mwanafunzi akilala nje ya chuo bila sababu, kibali au ruhusa maalumu atakuwa amejifukuzisha
chuo.
Upigaji wa vyombo vya muziki katika eneo la hospitali na chuo hauruhusiwi. Siku za sikukuu na
sherehe mwisho wa kupiga mziki utakuwa saa 4.00 (nne kamili) usiku. Mziki huo utatakiwa kuwa na

sauti ndogo/ ya kawaida
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Mwanafunzi haruhusiwi kutumia simu akiwa darasani na wodini. Simu zote ziachwe chuoni (
bwenini) wakati mwanafunzi anapokuwa darasani ama wodini

Hakuna wageni wa wanafunzi watakao ruhusiwa kuingia chuoni wakati wa muda wa vipindi au siku
za kazi. Wageni wote wanaruhusiwa kuwatembelea wanafunzi siku za Jumamosi, Jumapili na siku za
sikukuu kuanzia saa 7.00 (Saba) mchana. Mwisho wa wageni kuwepo eneo la chuo ni saa 12.00
jioni.

Mwanafunzi hataruhusiwa kumtunza ndugu yake akiwa amelazwa hospitalini kama itahitajika
kufanya hivyo lazima ruhusa itoke kwa mkuu wa chuo kwa sababu maalumu.

Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia swala zima la usafi wa mazingira ya chuo na hospitali.
Mwanafunzi akihusika na uharibifu wa mali ya chuo au hospitali, atatakiwa kurudisha gharama au
kununua kifaa kilicho haribika.

Wanafunzi wote wanatakiwa kuhudhuria eneo la sala na kusali kila siku saa moja na robo asubuhi
kuanzia Jumatatu mpaka ljumaa na kushiriki shughuli mba mbali mfano: kuandaa somo la kitaaluma
na kuwasilisha kwa wanafunzi na waalimu Utaratibu huu utafuatwa na wanafunzi wote watakao kuwa
katika chuo hiki.

Mwanafunzi awapo chuoni atatakiwa kujihusisha na michezo kama sehemu ya mafunzo. Ratiba ya
michezo itafuatwa kama ilivyoratiba nyingine ndani ya chuo hiki.

Taarifa zozote zile za kifamilia zinazomhusu mwanafunzi hasa zile zinazohusiana na magonjwa ama
kifo lazima zipelekwe ofisi ya mlezi ( wadeni) wa wanafunzi) au ofisi ya mwalimu kwa mawasiliano
na siyo kumpa mwanafunzi. Mwanafunzi hatasikilizwa endapo taarifa hizo zitamfikia yeye /atatoa
mwenyewe ofisi ya mwalimu

Mwanafunzi atakaye jihusisha na wizi wa mali ya chuo, hospitali, na ya mwanafunzi mwenzake

atafukuzwa shule mara moja

Taratibu nyingine zinapatikana kwenye sheria zilizowekwa na wizara ya afya, ldara ya Mafunzo ya Vyuo.

Mwanafunzi atasomewa na kupewa sheria hizo afikapo chuoni. Mzazi/mlezi unatakiwa kusoma sheria hizi na

kuweka saini.



FOMU YA KUKUBALI SHERIA ZA CHUO.

Fomu hi iijazwe na mzazi/mlezi/ mwajiri wa mwanafunzi na irudishwe chuoni wakati mwanafunzi anapo
ripoti.
1. Mimi (mzazi/mIezi/ MWaJIrT) ...
Nimesoma na kuelewa sheria za chuo cha afya na sayansi shirikishi — Kabanga. Nakubaliana na sheria
hizo na niko tayari kuwa kijana wangu awajibishwe ikiwa atakiuka utaratibu huo.
Saini ya Mzazi / Mlezi/ mwajiri ..........cccoeeeeen... Tarehe. o
2. Mimi (MWanafunzi) ........coiieiiiiiiii e e Nimesoma na
nimeelewa sheria za taasisi ya afya na sayansi shirikishi Kabanga. Niko tayari kuwajibishwa ikiwa
nitakiuka utaratibu huo.
Saini ya mwanafunzi ... Tarehe........oooiiiiiiii
Tunaomba uthibitishe kama wewe/mwanao atakuja chuoni. Usipofanya hivyo nafasi yako/yake
itachukuliwa na mwingine.
Tuthibitishie kwa kupiga simu / email tajwa hapo juu, au unaweza kurudisha fomu.
MIMI (MWANAFUNZE) oo
Ninaahidi nitakuja chuoni tarehe tajwa naomba kutunziwa nafasi yangu.

Saini ya mwanafunzi/mIezi/mWajiri .........ccocoveriiiiiiiiee e
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KABANGA COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED SCIENCES P.0.BOX 42 KASULU
REG/HAS/023 (FBO)

MEDICAL EXAMINATION FORM:
Candidate NAME ..ottt e et e
HOME address. ...t
Please examine the followings: Findings
1. ESR e,
Hb
Stool
UINE
Full physical EXamination .............ccooevviiiiiiiiiiiieniennennenennnn,
VISION e
Hearing
2
Lungs
10. Others
11. Previous chronic diseases eg Asthma, Heart diseases, Allergy, Psychosis..............

© © N o g &~ D

12. Pregnancy Test for female students.........ccoceeeees veieiiiiiiiiiii,

Signature of the examining Doctor and Official stamp.



JIMBO KATOLIKI KIGOMA
KABANGA CHUO CHA AFYA NA SAYANSI SHIRIKISHI - KASULU
MUUNDO WA ULIPAJI WA ADA KWA KOZI YA MAABARA MWAKA 2025/2026

S/N UFAFANUZI/MAELEKEZO NGAZI YA 4 NGAZIYA 5 NGAZI YA 6
1 | ADA 1,600,000 1,600,000 1,600,000
JUMLA 1,600,000 1,600,000 1,600,000

Ada tajwa yaweza kulipwa kwa awamu nne (4) au mkupuo mmoja
AWAMU ZA ULIPAJI
1. AWAMU YA KWANZA ANAPORIPOTI 600,000 600,000 600,000
CHUONI

2. AWAMU YA PILI - JANUARY 400,000 400,000 400,000
3. AWAMU YA TATU - APRIL 300,000 300,000 300,000
4. AWAMU YA NNE - JULAI 300,000 300,000 300,000
JUMLA KUU 1,600,000 1,600,000 1,600,000

GHARAMA ZA MWANAFUNZI (ZINALIPWA WAKATI MWANAFUNZI ANAPO RIPOTI CHUONI)

2 MALAZI BURE BURE BURE
3 | USAIJILI 50,000 - -
4 [ MITIHANI YA NDANI 300,000 300,000 300,000
5 MCHANGO VIFAA VYA MAZOEZI WODINI 200,000 200,000 200,000
10 | TEHAMA (INTERNET) 60,000 60,000 60,000
11 | GHARAMA ZA MACHAPISHO 100,000 100,000 100,000
12 | FEDHA YA UKARABATI 50,000 50,000 50,000
13 | CHETI CHA KUHITIMU - - 10,000
TOTAL 760,000 710,000 720,000
FEDHA HIZI ZITALIPWA KWA AWAMU TATU (3)

1. AWAMU YA KWANZA ANAPORIPOTI 400,000 400,000 400,000
2 .AWAMU YA PILI MWEZI - JANUARY 180,000 155,000 160,000
2. AWAMU YA TATU - APRIL 180,000 155,000 160,000
JUMLA KUU 760,000 710,000 720,000

FEDHA HiZzl ZILIPWE KUPITIA AKAUNTI NAMBA NMB 51403500108

Mwanafunzi hataruhusiwa kuendelea na masomo kama hatakuwa amelipa ada kwa wakati

NB:

P W NR

ADA YA MITIHANI YA WIZARA 150,000 ITALIPWA MUHULA WA PILI
ADA YA UDHIBITI UBORA(NACTEVET) 20,000 INALIPWA MWANZO WA MWAKA WA MASOMO

BIMA YA AFYA — NHIF 50,400 INALIPWA KILA MWAKA

Chakula kinapatikana kantini ya chuo kati ya gharama ya kuanzia shilingi 1,000-3000 kwa

kifungua kinywa na shilingi 1,000 — 4,000 kwa chakula cha mchana na jioni




GHARAMA ZA NYONGEZA

Fedha hizi zinalipwa moja kwa moja chuoni kwa mhasibu wa chuo

S/NO | UFAFANUZI/MAELEKEZO NGAZI YA 4 | NGAZI YA 5 | NGAZI YA 6
1 MAZOEZI YA AFYA YA JAMII VIJUJINI - 200,000 200,000
2 UTAFITI - - 100,000
3 MAZOEZI YA UONGOIZI KITUO CHA AFYA - - -
(LEADERSHIP)
4 KITAMBULISHO 10,000 - -
5 VITABU VYA MAZOEZI NA MWONGOZO 60,000 60,000 60,000
6 MCHANGO WA UMOJA WA WANAFUNZI 20,000 20,000 20,000
7 SARE ZA MWANAFUNZI NA KOTI LA KITABIBU 135,000 - -
VIFAA FYA KUJIFUNZIA CHUONI NA WODINI
Vinapatikana chuoni kwa gharama tajwa hapo chini au unaweza kununua
mwenyewe kwa kuzingatia ubora na maelekezo yake
8 TALLY COUNTER 1 10,000
9 STOP WATCH 10,000
10 NEUBAUZER 15,000
11 WHITE GUMBOOTS 1 PAIR 30,000
12 EXAMINATION GLOVES 10,000
300,000 280,000 380,000

Fedha ya mafunzo ya afya ya jamii na mafunzo ya uongozi hospitalini italipwa muhula wa kwanza wa masomo

Kwa muhasibu wa chuo na kupewa risiti.

JUMANNE A. BALUHYA

MKUU WA CHUO
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