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CHUO CHA AFYA NA SAYANSI SHIRIKISHI KABANGA
P.O.BOX 42 KASULU
REG/HAS/023 (FBO)
Email: admission@kcohas.or.tz Website: www.kcohas.or.1z.

Mobile: 0755785928, 0762 43 77 80, 0765032756, 0745 4864 46, 0739 909 165 na

Kwa: .

0621,577,964

FOMU YA KUJIUNGA NA STASHAHADA YA MAABARA (ORDINARY DIPLOMA IN

MEDICAL LABORATORY) MWAKA WA MASOMO 2024/2025

Unataarifiwa kuwa umechaguliwa kujiunga na taasisi ya mafunzo ya afya na sayansi shirikishi Kabanga

kwa kozi ya stashahada ya maabara (Ordinary Diploma in medical laboratory)
Tarehe ya kuripoti ni 04/10/2024 , mwisho wa kuripoti ni tarehe 26/10/2024
Hapa tumeambatanisha yafuatayo:

Fomu hii imeambatanishwa na:

1. Fomu ya kujiunga na chuo

2. Sheria za chuo ambazo wewe mwenyewe na mzazi/mlezi anapaswa kuzisoma, kuzielewa na kisha

kuweka sahihi ikimaanisha unazikubali.

3. Fomu ya ada na namna ya kulipa.
MAHITAJI YA KUJA NAYO

1.
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Fomu ya uchunguzi iliyojazwa na daktari aliyesajiliwa na baraza na kugongwa mhuri wa hospitali (
Medical certificate form)

Nakala ya kukubali sheria za chuo

Ada na michango mbalimbali kama ilivyo ainishwa katika muundo wa ada hapo chini.

Cheti halisi cha kidato cha nne au cheti cha matokeo panapohusika (results slips) NA SIYO COPY
Kitambulisho/namba ya taifa (NIDA) ni muhimu kwa ajili ya bima ya afya

Cheti cha kuzaliwa

Malipo yote yaliyo orodheshwa yapitie BENKI kupitia akaunti ya KABANGA NURSES AND
MIDWIVES TRAINING SCHOOL ACCOUNT NO. 51403500108 NMB.

Ada ya mwaka ni Shilingi milioni moja na laki saba elfu tu (1,700,000.00) fedha hizi zitalipwa kwa
awamu nne

Mahitaji mengine ya mwanafunzi kwa mwaka ni shilingi laki tano tu (500,000.00). kama
ilivyofafanuliwa kwenye jedwali ukurasa wa mwisho. Fedha hizi zitalipwa wakati mwanafunzi

anaporipoti chuoni kupitia akaunti namba iliyotajwa hapo juu.
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10. Mwanafunzi atapokelewa chuoni baada ya kulipa malipo ya kwanza ya ada ambayo ni shilling laki
sita (600,000, na shilingi laki tano 500,000) ambayo ni michango mingine jumla inakuwa shilingi
milioni moja na laki moja (1,100,000 tu)

Ifuatayo ni orodha ya mahitaji ya mwanafunzi anapofika chuoni:

1. Viatu vyeusi vya ngozi visivyokuwa na mwinuko hususani kwenye kisigino na soksi nyeupe .( NA

SIYO RABA)
2. Sweta rangi nyeupe
3. Mashuka mawili rangi ya
i.  Blue bahari kwa wavulana
ii.  Pinki kwa wasichana

4. Chandarua
5. Ndoo ndogo kwa ajili ya kuogea
6. Nguo za michezo
7. Karatasi Ream tatu (3) dobble A
8. Kadi ya bima ya afya ( iwapo unayo)
9. Laboratory coat pair 2
10. File
Vifaa vya kitabibu:
1. Stop watch 1 —nilazima
2. 2 Boxes — examination glove
3. Gumboot pair 1
4. Tally counter 1
5. Neubauzer 1

NB: Kumbuka mwanafunzi atavipata vifaa hivi vya kitabibu chuoni kwa gharama ya shilingi elfu

sabini tu (70,000 )

ALEXANDER BALUHYA
MKUU WA CHUO
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JIMBO KATOLIKI LA KIGOMA
TAASISI YA MAFUNZO YA AFYA NA SAYANSI SHIRIKISHI KABANGA
SHERIA ZA CHUO KWA MAELEKEZO YA WIZARA YA AFYA
Mwanafunzi ataheshimu tarehe ya kuwasili chuoni baada ya likizo yake.Hatua za kinidhamu
zitachukuliwa kwa mwanafunzi yeyote atakaye chelewa
Mwanafunzi akiwa chuoni atatakiwa kula chakula kinacho tolewa na chuo.
Hakuna ruhusa kwa mwanafunzi yeyote kujipikia chakula. Kama atakuwa na sababu maalumu ya
kufanya hivyo atapewa kibali maalumu kutoka kwa mkuu wa chuo baada ya kujadiliwa na kamati ya
nidhamu ya chuo cha afya na sayansi shirikishi kabanga.
Mwanafunzi awapo maeneo ya hospitali anatakiwa kuwa amevaa sare ya chuo, hata kama hatakuwa
kazini (mfano anaposalimu /kuona wagonjwa) Akionekana kinyume cha utaratibu tajwa atawajibishwa
na mtumishi yeyote wa hospitali au chuo.
Mwanafunzi akiwa mgonjwa analazimika kupata matibabu ndani ya hospitali. Hairuhusiwi kwa
mwanafunzi yeyote kutumia dawa alizojinunulia bila maandishi kutoka kwa mganga au daktari. Siku
za mapumziko kwa ajili ya ugonjwa zitaandikwa na daktari. Mwanafunzi atamuonyesha mwalimu /
wadeni au mkuu wa wodi siku alizopewa kwa ajili ya mapumziko ya ugonjwa.
Wanafunzi wote wanatakiwa kuvaa mavazi ya heshima muda wote wawapo chuoni na nje ya chuo.
Suruali zinazobana, fupi na jeans haziruhusiwi. Pia utunzaji wa nywele ni muhimu, Kusuka nywele
tano au kunyoa ndiko kunako ruhusiwa. Usukaji na unyoaji usiokuwa wa nidhamu (Panki) kusuka au
kuweka dawa, rasta kichwani na kunyoa kipara hakuruhusiwi, Mwanafunzi anatakiwa kuwa na nywele
fupi. Nguo zenye picha na maandishi yasiyohusiana na maadili hayaruhusiwi.
Mafunzo ya mwanafunzi yamegawanyika katika sehemu kuu mbili: mafunzo ya darasani na wodini.
Sehemu zote mbili zina umuhimu sawa. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuheshimu mpangilio wa kazi
chuoni na wodini kadri atakavyo kuwa amepangiwa na wakuu wake. Hairuhusiwi mwanafunzi
kubadilisha zamu yake bila ruhusa toka kwa mkuu wake wa eneo au kitengo.
Wanafunzi wawapo maabara na hostel hawaruhusiwi kuongea kwa sauti kubwa inayowasumbua
wagonjwa na watu wengine.
Muda wa mwisho wa kuingia katika eneo la hospitali na chuo ni saa 12.30 jioni. Kwa sababu ya
mazingira ya huku. Mwanafunzi ataruhusiwa kwenda nje ya mazingira ya Hospitali na chuo sio zaidi
ya km nane (8.) Siku za Jumamosi, Jumapili na Sikukuu. Kama kutakuwa na sababu maalumu za
kwenda nje zaidi ya siku zilizo tajwa hapo juu atatakiwa kuomba ruhusa kwa maandishi. Majina yote
ya wanafunzi walio nje ya chuo yataandikwa kwenye daftari na kuainisha sababu za kuwa nje yachuo.
Mwanafunzi atakayeingia Hospitalini na chuo bila taarfa na sababu maalum baada ya muda uliotajwa
hapo juu atawajibishwa.
Mwanafunzi akilala nje ya chuo bila sababu, kibali au ruhusa maalumu atakuwa amejifukuzisha chuo.
Upigaji wa vyombo vya muziki katika eneo la hospitali na chuo hauruhusiwi. Siku za sikukuu na
sherehe mwisho wa kupiga mziki utakuwa saa 4.00 (nne kamili) usiku. Mziki huo utatakiwa kuwa na
sauti ndogo/ ya kawaida
Mwanafunzi haruhusiwi kutumia simu akiwa darasani na maabara. Simu zote ziachwe chuoni (

bwenini) wakati mwanafunzi anapokuwa darasani ama maabara
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Hakuna wageni wa wanafunzi watakao ruhusiwa kuingia chuoni wakati wa muda wa vipindi au siku
za kazi. Wageni wote wanaruhusiwa kuwatembelea wanafunzi siku za Jumamosi, Jumapili na siku za
sikukuu kuanzia saa 7.00 (Saba) mchana. Mwisho wa wageni kuwepo eneo la chuo ni saa 12.00 jioni.
Mwanafunzi hataruhusiwa kumtunza ndugu yake akiwa amelazwa hospitalini kama itahitajika kufanya
hivyo lazima ruhusa itoke kwa mkuu wa chuo kwa sababu maalumu.

Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia swala zima la usafi wa mazingira ya chuo na hospitali.
Mwanafunzi akihusika na uharibifu wa mali ya chuo au hospitali, atatakiwa kurudisha gharama au
kununua kifaa kilicho haribika.

Wanafunzi wote wanatakiwa kuhudhuria eneo la sala na kusali kila siku saa moja na robo asubuhi
kuanzia Jumatatu mpaka ljumaa na kushiriki shughuli mba mbali mfano: kuandaa somo la kitaaluma
na kuwasilisha kwa wanafunzi na waalimu Utaratibu huu utafuatwa na wanafunzi wote watakao kuwa
katika chuo hiki.

Mwanafunzi awapo chuoni atatakiwa kujihusisha na michezo kama sehemu ya mafunzo. Ratiba ya
michezo itafuatwa kama ilivyoratiba nyingine ndani ya chuo hiki.

Taarifa zozote zile za kifamilia zinazomhusu mwanafunzi hasa zile zinazohusiana ha magonjwa ama
kifo lazima zipelekwe ofisi ya mlezi ( wadeni) wa wanafunzi) au ofisi ya mwalimu kwa mawasiliano
na siyo kumpa mwanafunzi. Mwanafunzi hatasikilizwa endapo taarifa hizo zitamfikia yeye /atatoa
mwenyewe ofisi ya mwalimu

Mwanafunzi atakaye jihusisha na wizi wa mali ya chuo, hospitali, na ya mwanafunzi mwenzake

atafukuzwa shule mara moja

Taratibu nyingine zinapatikana kwenye sheria zilizowekwa na wizara ya afya, ldara ya Mafunzo ya Vyuo.

Mwanafunzi atasomewa na kupewa sheria hizo afikapo chuoni. Mzazi/mlezi unatakiwa kusoma sheria hizi na

kuweka saini.



FOMU YA KUKUBALI SHERIA ZA CHUO.

Fomu hi iijjazwe na mzazi/mlezi/ mwajiri wa mwanafunzi na irudishwe chuoni wakati mwanafunzi anapo ripoti.
1. Mimi (MZzazi/MIEZI/ TIWAJITT) ....ueietinteet ettt et ettt et et et et e e e et e aeeeneeaeanas
Nimesoma na kuelewa sheria za chuo cha afya na sayansi shirikishi — Kabanga. Nakubaliana na sheria hizo
na niko tayari kuwa kijana wangu awajibishwe ikiwa atakiuka utaratibu huo.
Saini ya Mzazi / Mlezi/ mwajiri ..........ccceeee.... . Tarehe. oo
2. Mimi (MWanafunzi) ........cooiiiiii e Nimesoma na
nimeelewa sheria za taasisi ya afya na sayansi shirikishi Kabanga. Niko tayari kuwajibishwa ikiwa
nitakiuka utaratibu huo.
Saini yamwanafunzi ...................oo Tarehe.........ooovviiiiiiiiii,
Tunaomba uthibitishe kama wewe/mwanao atakuja chuoni. Usipofanya hivyo nafasi yako/yake
itachukuliwa na mwingine.
Tuthibitishie kwa kupiga simu / email tajwa hapo juu, au unaweza kurudisha fomu.
MiImi (MWANATUNZI) oottt saesreere s
Ninaahidi nitakuja chuoni tarehe tajwa naomba kutunziwa nafasi yangu.

Saini ya mwanafunzi/mlezi/mwajiri..........cccccoiiiiiiiiiciiiic e
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KABANGA COLLEGE OF HEALTH AND ALLIED SCIENCES P.0.BOX 42 KASULU
REG/HAS/023 (FBO)

MEDICAL EXAMINATION FORM:
(0T Lo [T Fo UL A i 1 T PPN
[ 0] 0 T=IF: Vo (0| €T PP
Please examine the followings: Findings
1. ESR
Hb
Stool
UINE
Full physical Examination ............c.ccooiiiiiiiiiiiiiiiieeeee,
VISION
Hearing e
2
Lungs
10. Others
11. Previous chronic diseases eg Asthma, Heart diseases, Allergy, Psychosis..............

© © N o g &~ w0 D

12. Pregnancy Test for female students..........coceeees veieiiiiiiiiii,

Signature of the examining Doctor and Official stamp.



JIMBO KATOLIKI KIGOMA

KABANGA CHUO CHA AFYA NA SAYANSI SHIRIKISHI - KASULU

MUUNDO WA ULIPAJI WA ADA KWA KOZI YA MAABARA MWAKA 2024/2025

S/N UFAFANUZI/MAELEKEZO NGAZI YA 4 NGAZIYA 5 NGAZI YA 6
1 | ADA 1,700,000 1,700,000 1,700,000
JUMLA 1,700,000 1,700,000 1,700,000

Ada tajwa yaweza kulipwa kwa awamu nne (4) au mkupuo mmoja
AWAMU ZA ULIPAJI
1. AWAMU YA KWANZA ANAPORIPOTI 600,000 600,000 600,000
CHUONI

2. AWAMU YA PILI - JANUARY 400,000 400,000 400,000
3. AWAMU YA TATU - APRIL 350,000 350,000 350,000
4. AWAMU YA NNE - JULAI 350,000 350,000 350,000
JUMLA KUU 1,700,000 1,700,000 1,700,000

GHARAMA ZA MWANAFUNZI (ZINALIPWA WAKATI MWANAFUNZI ANAPO RIPOTI CHUONI)
2 | MALAZI 300,000 300,000 300,000
3 | USAIILI 20,000 - -
4 | MITIHANI YA NDANI 150,000 150,000 150,000
5 MCHANGO VIFAA VYA MAZOEZI WODINI 30,000 30,000 30,000
10 | TEHAMA (INTERNET) 20,000 20,000 20,000
11 | GHARAMA ZA MACHAPISHO 50,000 50,000 50,000
12 | CHETI CHA KUHITIMU - - 10,000
TOTAL 500,000 480,000 490,000

FEDHA HiZl ZILIPWE KUPITIA AKAUNTI NAMBA NMB 5140500108

NB: Mwanafunzi hataruhusiwa kuendelea na masomo kama hatakuwa amelipa ada kwa wakati
ADA YA MITIHANI YA WIZARA 150,000 ITALIPWA MUHULA WA PILI
ADA YA UDHIBITI UBORA(NACTEVET) 15,000 INALIPWA MWANZO WA MWAKA WA MASOMO
BIMA YA AFYA — NHIF 50,400 INALIPWA KILA MWAKA
Chakula kinapatikana kantini ya chuo kati ya gharama ya kuanzia shilingi 1,000-3000 kwa
kifungua kinywa na shilingi 1,000 — 4,000 kwa chakula cha mchana na jioni
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GHARAMA ZA NYONGEZA

Fedha hizi zinalipwa moja kwa moja chuoni kwa mhasibu wa chuo

S/NO | UFAFANUZI/MAELEKEZO NGAIZI YA 4 | NGAZI YA 5 | NGAIZI YA 6
1 MAZOEZI YA AFYA YA JAMII VIJUINI - 150,000 150,000
2 UTAFITI - - 80,000
3 KITAMBULISHO 5,000 - -
5 KITABU CHA MAZOEZI NA MWONGOZO 43,000 43,000 43,000
6 MCHANGO WA UMOJA WA WANAFUNZI 10,000 10,000 10,000
7 SARE ZA MWANAFUNZI 90,000 - -
8 TALLY COUNTER 1 10,000
9 STOP WATCH 10,000
10 NEUBAUZER 15,000
11 WHITE GUMBOOTS 1PAIR 30,000
12 EXAMINATION GLOVES 5,000

218,000 203,000 283,000

Fedha ya mafunzo ya afya ya jamii na mafunzo ya uongozi hospitalini italipwa muhula wa kwanza wa masomo

Kwa muhasibu wa chuo na kupewa risiti.

ALEXANDER BALUHYA
MKUU WA CHUO
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